[Hướng Dẫn] Video hướng dẫn chơi chắn pro trên Sân Đình

Thảo luận trong 'Hướng dẫn - Trợ giúp' bắt đầu bởi Mod04, 31/10/11.

1. Tào 1

Tào 1 Chắn hội Hà Nội

Chắc là vi phạm kỷ luật bị tước quân tịch, đuổi về địa phương!

DẾ MÈN 80crom1 thích điều này.
  2. _Tàn Chi Lệnh_

_Tàn Chi Lệnh_ Tiêu Dao Hội

:-? Bạn mới lập nick,đánh trong 1 tháng mà lên được CHANH TONG cũng gớm đấy...có nhầm không đấy?

3. donguyen_khang

donguyen_khang Chánh tổng

đang đánh tự nhiên bị như thế này. Thoát ra vào lại vẫn không được. out ra đang nhập lại vẫn không ra khỏi được phòng. tks mod

Các tệp đính kèm:

4. HakVuong88888888

HakVuong88888888 Học chơi

cái này bạn phải đợi \ván chơi kết thúc là dc:D

B_Bear thích điều này.
  5. donguyen_khang

donguyen_khang Chánh tổng

có chơi được đâu mà kết thúc bạn ơi

B_Bear thích điều này.
  6. HakVuong88888888

HakVuong88888888 Học chơi

mình thấy bạn vẫn chơi bình thường mà:D
    chả qua là bạn out ra khi ván chơi đó chưa kết thúc nên bạn ko thể vào bàn # dc thui mà:(

B_Bear thích điều này.
  7. badat2006

badat2006 Học chơi

Hiện tại trong game chắn đang có 1 vấn đề mà chắc ko chỉ có tôi thắc mắc. Đang trong ván đánh có chơi gà (cược to) các chắn thủ phải bỏ quan ra để vào gà trong các ván chơi, Nhưng khi đang chơi thì hết quan phải out nhưng trong cược gà vẫn còn rất nhiều quan. Vậy hết quan là phải out nhưng lại ko được trả lại quan mà đã vào gà như vậy có hợp lý không. ( hôm nay tôi chơi cược 180.000. chơi đến khi tôi hết quan bị out. trong gà tôi đã đóng vào đó là gần 2.000.000.) Đề nghị BQT xem xét lại nhé.

hop thanh 2 thích điều này.
  8. Nguyễn Thị Hợp

Nguyễn Thị Hợp Học chơi

Tại sao tôi có bài muốn nhờ các Mod xem giùm mà gửi vào {noi gửi bài nhờ mod kiểm tra}. Vậy mà từ hôm qua đến giờ không mod nào xem hộ là sao. Bình thường chơi chắn là phải đền, đây tôi đền tôi chịu nhưng vô lý, mà gửi lên thì không ai nói gì? Trong bàn chơi có 2 người đền vậy mà tính điểm kiểu gì vậy? Cược 500k 2 nhà đền thì 2 nhà chịu nhà kia ù CBT 1 =23d x 500 =11.500.000 bảo/1 nhà. Tổng 11.500.000 x 3 =34.500.000.Chia đôi 2 nhà đền vậy mỗi ng]ời phải đền 17.000.000 bảo. Mà cớ sao sandinh tính điểm kiểu gì vậy?
    Thắc mắc này của tôi sao mãi ko có mod nào trả lời, toi cần biết nguyên nhân vì sao không trả lời câu hỏi của tôi?
    Nếu tính Điểm như vậy khác gì người ù dc ăn đền của 6 nhà? [REPLAY]2013.1.12.13.46.55.

9. Mod09

Mod09 Administrator Ban quản trị

Đây là cái hay của chắn Sân đình , bạn bị báo đền là đền cho cả 3 nhà không có chuyện chia .
    Trường hợp bàn 4 người mà 3 người báo 1 người ù mới gọi là : 1 mình ăn 9 nhà 8-}
    Bạn mới chơi ở Sân đình nên chưa biết luật này nó là luật chắn mà tất cả ACE chắn thủ chơi trên Sân đều biết từ lâu rồi bạn nhé !
    Chúc bạn chơi vui !

10. Nguyễn Thị Hợp

Nguyễn Thị Hợp Học chơi

Chuyện thật phi lý. Tính điểm như vậy thì tiền đâu nữa mà chơi?

11. Mod09

Nếu bạn là người ù như vutuan197 ở trên bạn thấy phi lý hay có lý ! Lúc đấy có khi bạn lại chụp hình đưa vào góc lưu niệm vì vớ bẫm :x
    Đánh chắn bị báo là lỗi sơ đẳng nhất của môn chắn rồi , 1 bàn chơi bình thưởng 1 người bị báo thì không sao nhưng với nhiều người cùng bị báo thì rõ ràng là chơi chắn thiếu tập trung =((
    Vì thế phần thưởng cho người chơi tỉnh táo hơn phải xứng đáng hơn .
    Bản chất của vấn đề ở đây là : Nếu có nhiều người không tỉnh táo thì số ít người tỉnh táo còn lại phải nổi bật hơn những người còn lại .
    Tâm lý chung của nhiều ngươi là mang đau khổ mình phải chịu chia sẻ đi . Tại sao bạn lại không nghĩ là mình cứ nhận cả đau khổ đó để người khác được hạnh phúc hơn , Vì họ xứng đáng và nổi bật hơn >:D<

crom1 thích điều này.
  12. Nguyễn Thị Hợp

Nguyễn Thị Hợp Học chơi

Nói chung là nói gì thì nói cũng không cãi được người ra luật. Tôi xin đầu hàng, khác gì nhân viên nói lý vơi giám đốc thì nói sao được:))

mod09 thích điều này.
  13. Mod09

Thực ra chia hay không chia cũng như nhau =))
    Bản chất vẫn là có người ù và có người chịu , tính toán có hợp lý hay không là việc của máy móc .
    Sân đình muốn khác đi 1 chút nên xử lý vấn đề về bị báo bằng cách trên X_X
    Với cách nhìn thoáng như của bạn thì chắc là Ok rồi !
    Luật mà dễ người dễ ta rất công bằng :D
    Hi vọng hôm nào bạn được ù ván mà cả 3 nhà còn lại bị báo >:)
    Chúc bạn may mắn !

14. Nguyễn Thị Hợp

Nguyễn Thị Hợp Học chơi

=))Làm gì có trường hơp như vậy được. Nói thật là lần đầu tiên tôi bị báo khi chơi ở sandinh.
    Còn tôi không phải là người mới chơi ở sandinh. Từ khi sandinh này ra đầu tháng 11 năm trước tôi đã tham gia rồi......:D
    Và đã có mấy lần cung đi offlife rồi đó.:-bd

15. Mod09

Ở góc lưu niệm có vài bức ảnh chụp ở hồi euro vừa rồi đấy !
    Vì vừa đánh cùa xem bóng đá ->có ván cả 3 nhà cùng báo nhưng nhà còn lại 1 mình 1 ngựa cũng không ù được , còn trường hợp 2 nhà cùng báo thì nhiều lắm :x

16. _Thu Hương_

_Thu Hương_ Thổ địa

thật ra đâu phải chỉ sandinh mới tính đền kiểu đó :) ngoài đời cũng vậy mà...làm j có chuyện chia tiền đền đâu ;))

17. Nguyễn Thị Hợp

Nguyễn Thị Hợp Học chơi

Ngoài đời chỗ của tôi như vậy thì tôi bảo vậy còn chỗ của bạn thì tôi không biết;)

18. quốc có quốc pháp, gia có gia quy, lệ có lệ làng . bạn là 1 thành viên của chắn thủ sân đình nên bạn cũng phải tuân thủ luật của sân đình.
    đừng hỏi tại sao...tại sao... lên trời mà hỏi tại sao...

19. crom1

crom1 Chắn hội Hà Nội

Trước khi tham gia vào SÂN ĐÌNH mọi người đã chấp nhận các điều khoản của SÂN ĐÌNH :-bd những người ko chú ý đến các điều khoản và quy định sẽ tự gây thiệt cho bản thân mình~x(trường hợp trên ko ngoại lệ:))

20. Nguyễn Thị Hợp

Nguyễn Thị Hợp Học chơi

ong bao the nao la nen troi ma hoi, vay ong bao bo ong bac thang len troi hoi xem ong noi cua bo ong ten la gi.
    toi khong biet thi hoi Mod thi co gi den ong ma ong phai noi kieu troc va xuc pham nguoi khac the.
    ong oi chuyen nhu vay ma cung doi Chan Hoi Ha Noi. Khong dang lam dau!:-P