Nơi gửi bài cần mod kiểm tra.

Thảo luận trong 'Góp ý - Báo lỗi' bắt đầu bởi Mod04, 13/11/11.

1. Donald_Duck

Donald_Duck Học chơi

Hôm nay dạo Fb thấy được cái quảng cáo này. Có phải chính sách của Sân đình có thay đổi không nhỉ, bảo được người chơi rao tự do thế này hình như là trái với Pháp luật nước CHXHCN Việt nam nhỉ???

Không biết cán bộ cấp cao nào mà có thể hỗ trợ hoành tráng vậy? Cán bộ cao cấp cho nhà em hỏi là cứ ntn thì bao giờ SĐ thành rickvip:-/:-/:-/

Các cụ nói cấm có sai: "Trí khôn hẹp thì khổ vô cùng" 8-}8-}8-}

1605.

mĩnhk313, Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàngcuongmah0911 thích điều này.
  2. Mod04

Mod04 Administrator

Xin chào anh!
    Quy định của Sân Đình có nêu rõ là nghiêm cấm mua bán Bảo, đồng Bảo chỉ là đơn vị tiền tệ ảo nhằm tăng tính hấp dẫn cho các ván chơi và hoàn toàn có mục đích giải trí.
    Bất cứ thành viên nào có hành vi rao mua bán Bảo trên mọi kênh thông tin do Sân Đình quản lý đều bị xử lý nghiêm minh theo các điều khoản có nêu rõ ràng TẠI ĐÂY. Các kênh thông tin do Sân Đình quản lý bao gồm:
    Ở cộng đồng Sân Đình, ngoài văn hóa "Chơi vui - Sống đẹp" thì chúng ta còn sinh hoạt với nhau dựa trên tinh thần thượng tôn Pháp Chế Sân Đình. Không có bất cứ một vị "cán bộ cấp cao" nào có thể coi thường Pháp Chế Sân Đình. Thế nên xin anh yên tâm và hãy thông báo cho Sân Đình biết nếu thấy bất cứ thành viên thực hiện hành vi rao, mua bán Bảo trên các kênh thông tin do Sân Đình quản lý.
    Trân trọng!

mĩnhk313, Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàngcuongmah0911 thích điều này.
  3. B ầ n

B ầ n Dân đen

G.A`.T.O

baichanvn thích điều này.
  4. Tiến hưng 78

Tiến hưng 78 Chắn hội MU

5. _ssz_

_ssz_ Dân đen

Nhờ mod xem ván bài này "fantato" bị báo theo tôi là chưa đúng:
    2S lên cửa trì của "fantato", bạn này ăn 2S và bị báo vì trước đó đã ko ăn 2S cũng tại cửa. Nhưng khi 2S lần này lên thì nhà chéo cánh "hungchanpt" ù. ChanPro2019.5.17.9.11.54.WEB.
    https://chanphom.com/replay?l=l1prmm3n_84c

Hà_Nội_Mùa_Thu_VàngTiến hưng 78 thích điều này.
  6. Mod21

Mod21 Moderator Ban quản trị

Em chào anh.
    Trường hợp này em xác nhận là lỗi của bên em, hiện tại kĩ thuật cũng đã biết về trường hợp này và đang tìm cách khắc phục trong thời gian sớm nhất. Rất mong anh thông cảm. Em sẽ cộng lại bảo cho thành viên bị báo ở trên anh nhé.
    Chúc anh luôn chơi game vui vẻ.

7. Anh lại không đồng ý cách trả lời của em về trường hợp nay. vì trước đây đã có rất nhiều ván bài như này nhưng Mod07 và Mod01 trả lời khác em.
    Là người chơi chắn trên Sân Đình lâu năm anh thấy việc bắt báo như vậy là phạt là đúng. Anh ủng hộ và đồng ý cách trả lời của Mod01 và Mod07 trước đây.

Ngoài đời bọn anh đánh chắn một ly ông cụ nếu trường hợp này sảy ra là dừng chơi đền tám đỏ 2 lèo cho cả 3 người chơi luôn.

Hiện nay chắn Sân Đình có một lỗi này mà đã 03 năm nay vẫn chưa sửa được là trường hợp chíu trả cửa . @Mod09 biết việc này.
    Anh sẽ tái hiện ván bài và các tính huống cho em hiểu :

Bàn chơi có 04 người chơi A B C D, A đánh cây 3 sách, người ngồi chéo cánh với A là C chíu cây 3 sách và trả cửa cây 5 sách . Lúc đó Chắn Sân Đình mặc định cây 5 sách A không ăn được.
    Bạn D ngồi trước cánh của A đánh cho bạn A cây 5 vạn, bạn A hạ 5 văn suống để ăn tạo thế bài Cá Lội Sân Đình . Lúc này bạn A bị bắt báo. "bỏ cạ ,ăn cạ , ăn cạ cây cùng hàng"

Anh chia sẻ mang tính xây dựng, đóng góp để quy chuẩn câu trả lời về một hướng tránh trường hợp Mod khác trả lời là không, Mod thì trả lời là có .

bao1. bao2.

Chỉnh sửa lần cuối: 18/5/19
    kiennhnn, pdhien, Mod222 others thích điều này.
  8. Mod21

Vâng anh, em cám ơn anh về những góp ý của anh dành cho em. Em trân trọng cảm ơn ạ.

Hà_Nội_Mùa_Thu_Vàng thích điều này.
  9. lamlam0412

lamlam0412 Dân đen

Thi Hội ngày 16/5/2019
    Tôi đã vào đến vòng 4 và về nhất tại vòng này, tuy nhiên hệ thống không xác nhận.
    Mod vui lòng kiểm tra lại giùm.
    Xin cảm ơn!

10. Mod16

Mod16 Moderator Ban quản trị

Chào anh!
    Không xác nhận là như nào anh nhỉ? Em chưa hiểu rõ lắm, phải chi có cái ảnh thì tốt!

11. lamlam0412

lamlam0412 Dân đen

Vâng, có ảnh tham gia hôm đó đây.
    Ko xác nhận tức là ko thấy thông báo đã đỗ tiến sỹ.
    Tuy nhiên tôi vừa kiểm tra lại thì đã thấy có rồi, chắc lỗi đã được sửa.
    Cảm ơn Mod!

Các tệp đính kèm:

Mod16 thích điều này.
  12. chu teu 01

chu teu 01 Dân đen

Mod xem lại có đúng ko nhé. T xem trên hội làng thấy ván này lỗi hay sao ý. Nhà ù ăn cạ đổi chờ vẫn ù bình thường là sao 1558223308453.

13. pdhien123

pdhien123 Chắn hội LÈO TÔM

Ý bạn nói là nhà @buonlam2303 phải không vậy ? Luật sân đình có cho 4 chắn tròn bàn, được ăn cạ đổi chờ.
    Còn mính đánh chắn chiếu ở nơi mình, họ dặn trước không được ăn cạ đợi chờ khi 4 chắn.
    Vậy mỗi nợi 1 quy định bạn à.
    Còn luật sân đinh vẫn được ăn như hình của bạn, lý do họ chưa được đợi ù.

DuyHV, chu teu 01, Mod161 người khác thích điều này.
  14. Mod22

Mod22 Administrator Ban quản trị

Chào bạn. Ở Sân Đình thì ăn cạ đổi chờ chỉ tính khi bài bạn đã chờ ù. Bài mà bạn gửi, người chơi buonlam2303 mới 4 chắn nên việc họ ăn cạ không bị gọi là ăn cạ đổi chờ bạn nhé.

Tiến hưng 78, DuyHV, chu teu 011 người khác thích điều này.
  15. Alldreams

Alldreams Dân đen

ChanPro2019.5.19.12.54.11.

nhờ Mod kiểm tra giùm, bài không cho ù, lại bị mất tiền người khác ù nữa chứ.

16. Mod21

Em chào anh.
    Trường hợp này em chuyển qua cho bên kĩ thuật để kiểm tra thông tin cho a kĩ hơn và sẽ trả lời anh trong thời gian sớm nhất a nhé.
    Cảm ơn anh.

17. cuntaytay

cuntaytay Dân đen

Nhờ mod giải thích giúp tại sao k ù đc

Các tệp đính kèm:

18. _ssz_

_ssz_ Dân đen

Chào A. Ngọc
    Chắn chiếu em nghĩ là khác vì 3 người còn lại đương nhiên muốn bị đền = 8 đỏ 2 lèo (to ^^). Nhưng trong game, nếu người ù ấn trước thì bạn ăn 2S kia sẽ ko bị báo.

_Trần Phong_Mod22 thích điều này.
  19. chan63638188

chan63638188 Dân đen

Có người ấn ù trước rồi thì có còn cơ hội để ấn nút ăn nữa không?

20. mod23

mod23 Administrator Ban quản trị

Chào anh.
    Khi em kiểm tra lại ván chơi thì có nghe rất rõ hai từ "dưới dùng" khi cửu vạn lên cửa mình rồi anh ạ.
    Có thể do anh bấm ù nhưng lại bấm nhầm nút dưới, vậy nên sau đó không bấm ù được nữa.
    Anh có thể xem lại ván chơi này tại đây: https://sandinh.com/replay?l=l1prqlqb_flo
    Chúc anh chơi vui vẻ nhé!